യു എ ഇയില്‍ വിദേശികള്‍ക്കായി നികുതി റീഫണ്ട് സേവനം ലഭ്യമാക്കുന്നു

ദുബായ്:യു എ ഇയില്‍ വിദേശികള്‍ക്കായി നികുതി റീഫണ്ട് സേവനം ലഭ്യമാക്കുന്നു. നികുതി സംവിധാനം ഫലപ്രദമായി നടപ്പാക്കാനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് അനുസരിച്ചാണ് പുതിയ പദ്ധതി. ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് മൂല്യവര്‍ധിത ടാക്സ് റീഫണ്ട് സംവിധാനം നടപ്പാക്കുന്ന യു എ ഇ കാബിനറ്റ് അംഗീകാരം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

പുതിയ നികുതി റീഫണ്ട് സംവിധാനം യു എ ഇ ടൂറിസം മേഖലയുടെ വളര്‍ച്ചയെ പിന്തുണയ്ക്കും. ടൂറിസ്റ്റുകളുടെ ആഗോള ലക്ഷ്യസ്ഥാമെന്ന സ്ഥാനം നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഇത് സഹായിക്കും. നികുതി പുനരുദ്ധാരണ സേവനങ്ങള്‍ക്കായി അന്താരാഷ്ട്രപ്രത്യേക കമ്ബനിയുമായി സഹകരിച്ച് കൊണ്ട് 2018ന്റെ നാലാം പാദത്തില്‍ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കും.

നോണ്‍ റസിഡന്റ് ടൂറിസ്റ്റുകള്‍ പങ്കെടുക്കുന്ന ചില്ലറ വില്‍പ്പനകളിലെ വാങ്ങലുകളില്‍ വാറ്റു റിഫണ്ട് ചെയ്യും. അത്തരം ചരക്കുകള്‍ നികുതി വ്യവസ്ഥയില്‍ നിന്നും നിര്‍ദ്ദിഷ്ട റീഫണ്ട് ഔട്ട്ലെറ്റുകള്‍ വഴി ഒഴിവാക്കും.

KCN

more recommended stories